เป็นอีกหนึ่งคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวสุดสตรองที่สู้ชีวิตมากจริงๆสำหรับ “แอนนี่ บรู๊ค” ต้องบอกเลยว่าชีวิตของเธอนั้นเจอมรสุมเยอะมากจริงๆ ต้องดูแลลูกชาย “น้องฑีฆายุ” และคุณแม่ป่วยช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ เพียงลำพัง ซึ่งตั้งแต่คุณแม่ล้มป่วยทำให้ค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนเพิ่มมากขึ้น
ล่าสุดนี้ แอนนี่ ได้เผยคลิป “น้องฑีฆายุ” เอ่ยปากให้พรคุณแม่ก่อนนอน พร้อมระบุข้อความว่า ก่อนนอนก็จะชอบให้พรแม่ พักนี้แม่แทบไม่พักผ่อนเลย คิดหาทางจะหาเงินตลอดเลยป่วยบ้างไรบ้าง ที่นางบอกรักผมคนที่2เพราะบอกเขาว่า ทั้งชีวิตแม่แอนมี2คน คนแรกคือยาย ยายแม่ต้องรักที่1 ฑีเป็นคนที่2 ได้ไหม แรกๆก็ไม่เข้าใจตามประสาเด็ก เพราะกตัญญูต้องมาก่อนผู้ให้กำเนิดย่อมยิ่งใหญ่ สอนให้ลูกยอมรับความจริง ไม่โกหกว่า
รักเขาที่1ที่สุด เพราะถ้าเขาโตขึ้น เจอความผิดหวังบ้าง ไม่ต้องเป็นที่1เสมอไปในทุกๆอย่างมันก็ไม่เป็นไร สร้างภูมิคุ้มกันจิตใจให้กันไปเรื่อยๆ ช่างเป็นคู่แม่ลูกที่น่ารักมากจริงๆ อย่างไรก็ตามทางทีมงานสยามดราม่าก็ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งคุณแม่และคุณลูกด้วยค่ะ
![c3 c3](https://1.bp.blogspot.com/-lNgt3hoyQbw/XGKiTD_0_LI/AAAAAAAAZqc/RonO9hywiQ8NIWeW6X2Ar2RUvO1rhKdZgCLcBGAs/s1600/c3.png)
![c4 c4](https://2.bp.blogspot.com/-cBU3oP8no1k/XGKiT4hzS1I/AAAAAAAAZqg/z17Y8ki4ANI_OdWlynsL2kiCp6Rnlss0gCLcBGAs/s1600/c4.png)
![c6 c6](https://3.bp.blogspot.com/-yNm4PRWZvFI/XGKiVF_HIxI/AAAAAAAAZqo/2v-ZmoIG0D8YUY44ubG01AMgndqaJeplgCLcBGAs/s1600/c6.png)
(คลิป)
ขอบคุณ annie_teekayu
by TVPOOL ONLINE