เรียกได้ว่าเป็นคู่รักที่มีกระแสข่าวดราม่าเรื่องราวความรักหนักหน่วงมากจริงๆ สำหรับคู่รักของนางเอกสาวสวยลูกครึ่ง “ธัญญ่า ธัญญาเรศ” และสามีหนุ่มหล่อมีเสน่ห์อย่าง “เป๊ก สัณชัย” ที่ทั้งคู่มีโซ่คล้องใจที่เป็นแก้วตาดวงใจที่รักมากที่สุดหนึ่งคนนั่นก็คือ “น้องลียา” ซึ่งต้องบอกเลยว่านางเอกสาว “ธัญญ่า” ได้รับฉายา เมียหลวงยืน1 มาครองแล้วจ้า หลีงจากที่ตนสามารถฝ่าฟันเรื่องราวปัญหาต่างๆของบรรดากิ๊กๆ ทั้งหลายมาได้และยังทำหน้าที่ภรรยาและทำหน้าที่แม่ได้ดีเสมอมา ซึ่งตอนนี้เธอบอกว่าเธอมีความสุขมาก และไม่ได้เสียใจเหมือนเมื่อก่อนแล้วหลังรู้ว่าสามีมีน้องๆคนดูแลหลายคน แต่ขอแค่อย่ามาล้ำเส้นกันก็พอ และที่สำคัญคืออย่ายุ่งกับแก้วตาดวงใจอย่าง “น้องลียา” นั่นเอง
![](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/10/7vu5kk1nVtYEpA4t_064420.jpg)
![](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/10/S__43057160.jpg)
![](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/10/70605583F57B47CB856FED26DB1C6E10_1000.png)
![](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/10/52FAE92C36124A39B6EE3787BD185320_1000.jpg)
ล่าสุด (31 ตุลาคม 2563) ธัญญ่า ก็ได้โพสต์ภาพตอนที่ พี่เป็ก จูงมือลูกสาวตัวน้อย น้องลียา พร้อมแคปชั่นอวยพรวันเกิดว่า… “HBD na daddy ดูแลสุขภาพเพื่อเด็กตัวเล็ก ๆ คนนี้ เพื่อจะเดินส่งเค้าให้ถึงปลายทางนะ..ขอให้มีภาพแบบนี้จนแดดดี๊หลังค่อมนะ @pegliyah @liyah_engtrakul”
![ธัญญ่า ธัญญาเรศ, เป็ก สัณณ์ชัย](https://s359.kapook.com/pagebuilder/2c728043-4bca-41af-a59f-a5ee40f57955.jpg)
by TVPOOL ONLINE