กลายเป็นกระแส ทอล์ค ออฟเดอะ ทาวน์ สนั่นวงการบันเทิง อีกครั้งและ ดูเหมือนจะมีประเด็นให้ได้จับตากันอย่างใกล้ชิด หลังจากที่ ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล เปิดให้แฟน ๆ ถามคำถามผ่าน IG Story ก่อนที่เจ้าตัวจะเลือกบางคำถามมาตอบ ซึ่งหนึ่งในนั้นคือคำถามที่ว่า “ตั้งแต่ให้นาฬิกาพี่แม็กซ์ไป ได้คุยกับพี่แม็กซ์บ่อยขึ้นไหมคะ”
ทั้งนี้ ไมค์ พิรัชต์ ได้โพสต์รูปตอนให้นาฬิกาลูกชาย พร้อมตอบว่า “ได้แค่อาทิตย์แรกครับ แต่ตอนนี้ติดต่อไม่ได้มาเกือบครึ่งเดือนแล้วครับ คิดถึงพี่แม็กซ์”
![ไมค์ พิรัชต์](https://s359.kapook.com/pagebuilder/83339af6-1623-4b23-a92c-67d0537e974c.jpg)
งานนี้จะเกิดประเด็นอะไรตามมาอีกหรือไม่ คงต้องรอติดตามกันต่อไป
![](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/11/9a0d8a86-e99c-460a-8dbf-37aa718c9699-1-579x1024.jpg)
ซึ่งก่อนหน้่านั้น ไมค์ เลยอัพเดทเรื่องนาฬิกาให้ฟังว่า..ล่าสุด ไมค์ พิรัชต์ โพสต์ภาพโมเมนต์น่ารักระหว่างพ่อลูก คือตอนที่ไมค์นำนาฬิกาโทรศัพท์มาให้ น้องแม็กซ์เวลล์ พร้อมทั้งเขียนข้อความว่า “รอบก่อนไปเจอพี่แม็กซ์ เลยเอานาฬิกาที่มีโทรศัพท์ให้ ไว้เผื่อคิดถึงกันจะได้โทรหา ผลคือลูกโทรหาทุกห้านาทีเลยครับ พี่แม็กซ์เรียนรู้ไวมากๆ สอนแค่วันเดียวทำเองได้หมดเลย ทั้ง VDO Call ชาร์จแบต ส่งข้อความเสียงเองก็ยังได้ เก่งมากลูกแด๊ดดี๊”
by TVPOOL ONLINE
![TV Pool Online](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/11/1605668285190.jpg)
![TV Pool Online](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/11/125100160_3381856391867604_7523015244814200046_o-768x1024.jpg)
![TV Pool Online](https://www.tvpoolonline.com/wp-content/uploads/2020/11/122999092_3335305216522722_7795201383512116701_o-938x1024.jpg)