“หนิง ปณิตา” ขอชี้แจงหลังโดนดราม่า จุดประทัด 1 คันรถ
หลังจากที่ “สาวหนิง ปณิตา” ไปทำบุญไหว้ไอ้ไข่ วัดเจดีย์ จังหวัดนครศรีธรรมราช และได้ลงรูปที่ตนเองนั้นได้ยืนอยู่ข้างรถประทัด ทำให้ “มดดำ คชาภา” เข้ามาคอมเมนต์ดึงสติว่า “…หนิง สติ มึงจุดทำเ…ยไรขนาดนั้น เอาเงินไปทำบุญอย่างอื่น เอาบุญให้เขาดีกว่าไหม สตินะสติ”
หลังจากนั้นสาวหนิงก็ได้ลงรูปในอินสตาแกรมของตนเองอีกครั้งพร้อมชี้แจงถึงเรื่องดังกล่าวว่า “วันนี้ได้ไปทำบุญ สุขใจ ขอเอาบุญมาฝากทุกคนนะคะ (แล้วประทัดที่หนิงจุด ไม่ได้จุดคนเดียวเป็นคันรถนะคะ มีทั้งของชาวคณะ ที่ไปด้วยกันรวมถึงคนที่ไม่ได้ไปฝากๆ กันมา และของคนที่มีรอบจุดรอบเดียวกัน
แต่ที่นั่งบนกล่อง มีคนกระซิบบอกมาว่าให้ “ถือเคล็ดค่ะ” เผื่อใครจะทำตามก็ไม่ติดนะคะ เผื่อจะเฮงๆกันนะ อนุโมทนาบุญค่ะ #การไหว้พระขอพรยึดเหนี่ยวทางใจ #แต่ที่สุดคือลงมือทำ ฝันดีค่ะ”
by TVPOOL ONLINE