เปิดภาพความน่ารักของ อาต้อย เศรษฐา ยืนมองหลานเล่นอยู่ห่างๆ แต่ก็เต็มไปด้วยความสุขใจ โดยลูกสาวอีฟ พุทธธิดา หลังจากที่อาต้อยกลับมาจากการรักษาตัวจาก โควิด-19
หลังจากที่ อาต้อย เศรษฐา กลับมาจากการรักษาตัวจากอาการป่วย โควิด-19 จนตอนนี้อาการก็ได้หายเป็นปกติและกลับมาพักฟื้นฟูร่างกายให้แข็งแรงที่บ้าน แต่ก็ยังคงกักตัวต่ออีก 14 เพื่อความปลอดภัย ทำให้ อาต้อย ยังไม่สามารถเจอหลาน น้องมีบุญ อุ้มเล่นได้อย่างใกล้ชิด
ภาพล่าสุดจาก อีฟ จะเห็นถึงความสุขหัวใจของคุณตาที่ใบหน้าเปื้อนไปด้วยรอยยิ้ม ได้นั่งมองหลานเล่นจากด้านบนของระเบียง ซึ่งเธอบรรยายไว้อย่างน่ารัก “ความสุขของคนข้างล่างก็ว่ามีความสุขละ แต่ความสุขของคนบนระเบียงน่ะล้นเหลือ…ขอแค่ได้เห็นหลาน #ในวันที่คุณตาเป็นราพันเซลอยู่บนระเบียงห้อง อีกไม่กี่วันนะพ่อนะ สู้ๆ #ชีวิตที่ติดโควิด19”
นอกจากนี้ยังได้เห็นภาพของ คุณยายเปี๊ยก อรัญญา นั่งมองหลานอยู่ห่างๆ จากหน้าประตู เป็นภาพที่สื่อความหมายได้เป็นอย่างดี
-
ได้กลับบ้านแล้ว! “อาต้อย เศรษฐา” แต่ยังมีเชื้อโควิดอยู่
-
อัปเดตอาการ “อาต้อย เศรษฐา” หลังติดเชื้อโควิด-19 ขอบคุณความห่วงใยและกำลังใจที่ส่งมา
-
อัพเดตอาการล่าสุด !!! อาต้อย เศรษฐา ร้องเพลงไม่ได้เลย?
by TVPOOL ONLINE