เป็นคู่สามี ภรรยา อารมณ์ดี และสวีทกันตลอดเวลา สำหรับคู่ของ ป๋อ ณัฐวุฒิ และภรรยาสาว เอ๋ พรทิพย์ ที่แม้จะมีลูก “น้องภู” และ “น้องเภา” มาเป็นโซ่ทองคล้องใจ แต่นานเท่าไหร่ความหวานก็ไม่เคยลดลง กลับจะมีโมเมนต์กุ๊กกิ๊กน่ารักมากขึ้นทุกวันๆ
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
“ป๋อ ณัฐวุฒิ” โพสต์ฮา เอ๋แอบถ่ายภาพหลุดสามีดีเด่น!!
ป๋อ ณัฐวุฒิ โพสต์รูปพร้อมแคปชั่นวันแม่ แต่ชาวเน็ตโฟกัสสิ่งนี้…
อย่างล่าสุดพ่อป๋อได้โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ้คพร้อมระบุว่า
ความรักสำคัญนะครับบนโลกใบนี้ ความรักมักเริ่มต้นจากจุดเล็กๆ ก่อร่างสร้างตัวขยายจำนวนผู้เล่นที่น่ารักที่เรียกว่าครอบครัว พื้นฐานสำคัญผมคิดเองไม่ได้ครับ ต้องมาจากพ่อแม่ปู่ย่าตายายที่สั่งสอนมาตั้งแต่เล็กๆว่า จงเป็นคนดีและจงแจกความรักแบ่งไปให้คนรอบข้าง ยื่นความรักให้เค้ามีรอยยิ้ม การมอบความรักตลอดเวลาเป็นเรื่องยากและต้องใช้ความพยายามมาก ต้องมีจิตใจที่ดี ต้องมีทัศนคติในเชิงบวก ต้องเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่เป็นนิสัย ต้องยื่นโอกาสให้กับคนที่ต้องการมัน ต้องยิ้มให้ความทุกข์ ต้องสนุกกับชีวิต ……ผมก็กำลังพยายามอยู่ครับ ทำไม่ได้ตลอดเวลาครับ มันยาก แต่ยึดไว้ว่าอยากทำให้ได้และจะต้องทำให้ได้….เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆด้วยนะครับ ว่าชีวิตนี้แสนสั้นนัก ครอบครัวของเราคือความรักที่มีราคาแพงที่สุด ไปหาซื้อที่ไหนก็ไม่ได้ นอกจากจะกลับไปรับรู้เองที่……บ้านของเรา #สวัสดีวันสารทจีนครับ
by TVPOOL ONLINE