มารู้จัก เอิร์ธ ชิษณุพงศ์ หรือ สงคราม ประธานหอ 2 สุดโหด จากซีรีส์เรื่อง ราชาวิหค DESTINY SEEKER THE SERIES ประธานหอที่ทั้งหล่อ โหด และเดือด วันนี้เลยจะพาเพื่อน ๆ มารู้จักตัวพ่อของประธานหอ 2 หนุ่มเอิร์ธ ชิษณุพงศ์ ใครที่อยากจะรู้ว่าหนุ่มเอิร์ธ มีผลงานการแสดงอะไรบ้างและเข้าสู่วงการบันเทิงได้อย่างไร มาตามดูกันเลย
ประวัติส่วนตัว
ชื่อ : ชิษณุพงศ์ เศิกศิริ
ชื่อเล่น : เอิร์ธ
เกิดวันที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2543
ส่วนสูง 183 เซนติเมตร
ด้านการศึกษา
เอิร์ธ ชิษณุพงศ์ ศึกษาอยู่ที่คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิต
เส้นทางในวงการบันเทิง
หนุ่มเอิร์ธเข้าสู่วงการจากการประกวด Mister Star Thailand 2018 การเข้ามาประกวดครั้งนี้เขาได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 บอกเลยว่าไม่ธรรมดาจริง ๆ จากการเข้าประกวดในครั้งนี้ทำให้หนุ่มเอิร์ธเป็นที่รู้จักมากขึ้น จากนั้นก็มีผลงานทางด้านการถ่ายแบบ งานรีวิวสินค้า อีกทั้งยังได้เป็นตัวแทนประเทศไทยในการประกวด Mister Universal Ambassador 2018
จนในปี พ.ศ. 2565 เอิร์ธ ชิษณุพงศ์ ก็ได้มีผลงานการแสดงหลายเรื่อง อาทิ Love & Memories ความรัก ความทรงจำ , That’s My Candy นายแคนดีของฉัน , Even Sun ฉันนี่แหละนายอาทิตย์ และ สาวสองวิญญาณ และในปี พ.ศ. 2566 เอิร์ธก็ได้รับบทนำในซีรีส์เรื่อง ราชาวิหค Destiny Seeker The series ถือเป็นการรับบทนำครั้งแรกของเอิร์ธ โดยรับบทเป็น สงคราม ประธานหอที่หล่อ โหด และเดือดมาก
ผลงานการแสดง
ผลงานโทรทัศน์
ปี พ.ศ. 2565
• Love & Memories ความรัก ความทรงจำ รับบท เข็มทิศ
• That’s My Candy นายแคนดี้ของฉัน
• Even Sun ฉันนี่แหละนายอาทิตย์ รับบท ทะเล
• สาวสองวิญญาณ
ปี พ.ศ. 2566
• ราชาวิหค Destiny Seeker The series รับบท สงคราม
• Never Smiles รักสุดท้ายนายไม่ยิ้ม (จะออกอากาศในเร็ว ๆ นี้)
หากใครชื่อชอบหรืออยากติดตามหนุ่มเอิร์ธ สามารถกดติดตามได้ที่อินสตาแกรมชื่อ earthchsn
by TVPOOL ONLINE