“เราเที่ยวด้วยกัน” แนะผู้ลงทะเบียนไม่สำเร็จ ทำตามขั้นตอน ก่อนลงทะเบียนใหม่อีกครั้ง
เริ่มต้นขึ้นแล้วการเปิดให้ประชาชนทั่วไปลงทะเบียน มาตรการเที่ยวปันสุข ในแพ็กเกจ “เราเที่ยวด้วยกัน” ตั้งแต่วันที่ 15 ก.ค.ที่ผ่านมา ผ่าน www.เราเที่ยวด้วยกัน.com ซึ่งการลงทะเบียนในขั้นตอนนี้จะไม่มีปิดลงทะเบียน ประชาชนสามารถลงทะเบียนรับสิทธิ์ได้เรื่อยๆ
แต่สิทธิ์ของโครงการจะเริ่มตัดจากการนับยอดจองโรงแรม และมีการจ่ายเงินการจองเรียบร้อยแล้ว ซึ่งจะเปิดให้จองโรงแรมในวันที่ 18 ก.ค.เป็นต้นไป โดยผู้ที่ลงทะเบียนผ่านจะได้รับข้อความ SMS เพื่อเข้าสู่ขั้นตอนการจองโรงแรมภายใน 3 วัน
ขณะที่ยอดลงทะเบียนร่วมโครงการเราเที่ยวด้วยกัน ตั้งแต่วันที่ 15 ก.ค.ถึงปัจจุบัน มีผู้ลงทะเบียนแล้วรวมทั้งสิ้นประมาณ 4 ล้านคน โดยในจำนวนนี้มีผู้ลงทะเบียนสำเร็จประมาณ 3.8 ล้านคน ซึ่งขณะนี้กำลังทยอยแจ้งผลทางข้อความ sms ภายใน 3 วันนับจากวันที่ลงทะเบียน และมีลงทะเบียนไม่สำเร็จอีกประมาณ 200,000 คน
สำหรับ “ผู้ที่ลงทะเบียนไม่สำเร็จ” สามารถลงทะเบียนใหม่ได้เลย แต่ก่อนลงทะเบียนใหม่นั้น แนะนำให้ตรวจสอบความถูกต้องของการสะกดชื่อ–นามสกุล วัน เดือน ปีเกิด หรือเลขที่บัตรประชาชน หรือรหัสหลังบัตร หากผิดที่ใดที่หนึ่ง จะส่งผลให้ลงทะเบียนไม่สำเร็จ
by TVPOOL ONLINE