กลายเป็นที่ฮือฮาขึ้นมาในโลกโซเชียลกันเลย เมื่อพิธีกรสาวชื่อดัง “ปุ้ย พิมลวรรณ” ได้โพสต์รูปภาพผ่านอินตาแกรม puipimonwan ในตอนที่เลือกซื้อของอยู่ในห้าง พร้อมเขียนแคปชั่นใต้ภาพว่า “จ่ายภาษีแบบบังคับ แล้วรอรับสวัสดิการแบบชิงโชค ชั้นน่ะสิ ชั้นน่ะสิ ”
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
- ปังมาก! “กระแต อาร์สยาม” สร้างบ้านหลังที่ 5 จ่ายภาษีเดือนละเกือบล้าน
- แจง-แจ๊ส บริจาค 1 แสนช่วยน้ำท่วมภาคอีสาน พร้อมสงสัยเงินที่จ่ายภาษี
ซึ่งหลังจากที่โพสต์ไปไม่นาน ก็มีชาวเน็ตแห่เข้ามาคอมเมนต์เป็นจำนวนมาก โดยส่วนใหญ่ก็เห็นด้วยกับที่สาวปุ้ยโพสต์กันทุกคน งานนี้บอกเลยว่า ได้ใจ และโดนใจกันไปตามๆกัน
by TVPOOL ONLINE