นับได้ว่าเป็นอีกหนึ่งโปรเจคทุ่มทุนสร้างของ “มิว ศุภศิษฏ์ จงชีวีวัฒน์” เลยก็ว่าได้กับซีรีส์เรื่อง “The Ocean Eyes”(ดิ โอเชียน อายส์) งานนี้นอกจากตำแหน่งนักแสดงนำของเรื่องแล้ว มิว ศุภศิษฏ์ ยังนั่งแท่นเป็น ผู้อำนวยการสร้าง อีกตำแหน่ง โดยลงมือทำงานเบื้องหลังเอง ตั้งแต่คิดพล็อตเรื่องกันเลยทีเดียว เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งผลงานที่ มิว ศุภศิษฏ์ ตั้งใจนำเสนอเป็นอย่างมาก และแฟนคลับทั่วโลกก็ยังคงสนับสนุน หนุ่มมิว กันอย่างเหนียวแน่นเช่นเคย
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
- “มิว ศุภศิษฏ์” จัดกิจกรรมระดมทุน เชิญชวนพี่น้องศิลปิน ร่วมช่วยเหลือผู้ป่วยโควิด-19
- มิว ศุภศิษฏ์ ครั้งแรกของการเป็นเชฟ โชว์เสน่ห์ พร้อมอัพเดทสถานะหัวใจตอนนี้
เพราะทันทีที่มีการปล่อยรูปนักแสดงนำในวันบวงสรวง แฟนคลับก็แห่ติด #TheOceanEyes จนสามารถขึ้นอันดับ 1 ทวิตเตอร์เทรนด์ไทยภายใน3นาทีเท่านั้น และยังไต่อันดับเทรนด์โลกอันดับ4 ภายในเวลาอันรวดเร็วอีกด้วย ซึ่งสำหรับ ซีรีส์เรื่อง “The Ocean Eyes” หรือก่อนหน้านี้ถูกรู้จักในชื่อ Aquarium Man(อควาเรียม แมน) เป็นโปรเจคยักษ์ใหญ่ ซีรีส์สัตว์แพทย์สัตว์น้ำเรื่องแรกของเอเชีย ร่วมทุนระหว่าง ไทย-จีน-สหรัฐ แถมยังได้เปิดเผยรายชื่อนักแสดงนำที่ร่วมทีมหน่วยแพทย์พิเศษ Ocean Eyes หรือเรียกสั้นๆ ว่า ทีม OE ที่เป็นกลุ่มตัวละครหลักของเรื่อง นำทีมโดย มิว ศุภศิษฏ์, พีค-ภีมพล, เบลล์-เขมิศรา, ต้นหลิว-มรกต พร้อมด้วยนักแสดงรุ่นใหญ่อีกคับคั่ง ไม่ว่าจะเป็น ต้อม-พลวัฒน์, แอน-วาสนา, เฟรซ-อริศรา และสิงห์-วรรณสิงห์ เรียกได้ว่าแค่เผยรูปและรายชื่อนักแสดงออกมาแฟนคลับก็ต่างตื่นเต้นกับผลงานใหม่ของ หนุ่มมิว ศุภศิษฏ์ กันน่าดู ซึ่งสามารถดูได้จากความเคลื่อนไหวในทวิตเตอร์ที่ร้อนแรงแต่เช้านั่นเอง นับว่าเป็นอีกหนึ่งซีรีส์น้ำดีที่น่าดู เพราะเป็นความแปลกใหม่ของซีรีส์ไทยที่สอดแทรกแนวคิดอนุรักษ์ท้องทะเลเพื่ออยากให้ทุกคนหันมาใส่ใจชีวิตใต้ท้องทะเลกันมากขึ้นนั่นเอง
ไม่อยากพลาดทุกการเคลื่อนไหวของ มิว ศุภศิษฏ์ ติดตามทุกช่องทางการติดต่อ twitter: @Msuppasitstudio / ig: mewsuppasit.studio / FB Fanpage: MewSuppasitStudio และ Youtube: MewSuppasit Studio
Official Hashtag #MewSuppasit #TheOceanEyes
by TVPOOL ONLINE